U.S. Àgbà: Ìpèjọ àgbà tí kò ṣeé ṣe táàrá




Ní ọjọ́ Ọ̀hún, àwọn àgbà méjì tí báyìí jùlọ ní orílẹ̀-èdè U.S.A. yóò bá ara wọn jà fún ọlá àgbà. Ní ìbẹ̀, àwọn yóò máa gbó ẹ̀rí, àwọn yóò máa sọ ilé tí wọ́n ti gbé àti bí àwọn ti ṣe ìṣe. Èyí yóò jẹ́ ìpolongo tó gbojú móra tí yóò fi àkókò àgbà lóhùn. Ṣùgbọ́n, ní àkókò kan náà, yóò jẹ́ ohun tó ṣe pátápátá.
Ní ọ̀nà kan, àwọn méjèèjì lè sọ fún wa ohun tó wà ní àrò wọn tí wọ́n fi gbà wípé wọn yẹ. Ọ̀kan lè sọ pé òun jẹ́ ọ̀gá àgbà, tí òmíràn lè sọ pé òun jẹ́ ọ̀rẹ́ àwọn ènìyàn. Wọn lè sọ àwọn ohun tó dájú pé yóò mú àwọn ènìyàn fẹ́ wọn, bíi wípé wọn yóò mú gbogbo ẹ̀rọ òrùka kúrè, tàbí wọn yóò mú oúnjẹ dòjúkọ sí ààfin White House.
Ní ọ̀nà mìíràn, wọn lè ṣe àwọn ìlànà àṣà àti àwọn ohun tí wọ́n lè ṣe, bíi wípé wọn yóò já kúlèkúlè àwọn àwòrán wọn lórí àwọn alákọòṣe àgbà, tàbí wọn yóò ta gbogbo àwọn ẹgbẹ́ ẹgbẹ́ tó wà ní ọ̀rọ̀ ajé. Wọn lè sọ àwọn ohun tó ṣeé ṣe, ṣùgbọ́n tó jẹ́ pé tó ojú ìwòye kan, ó lè má dára tàbí kò lè ṣeeṣe.
  • Ǹkan náà náà, yóò jẹ́ ọ̀rọ̀ tí kò ní ṣeé ṣe. Ìpèjọ tí ó tóbi jùlọ ti U.S.A. jẹ́ àgbà. Ó nìkan lè ṣe àwọn ohun tó fẹ́ láìní ìfọwọ́ sí ọ̀rọ̀ àgbà tó kù.

  • Ìgbóhùn láyé, kò sí ìgbóhùn tó gbógi tó le dá àgbà dúró. Nítorí náà, bí àwọn méjèèjì bá sọ pé àwọn yóò yí ọ̀rọ̀ àgbà padà, wọ́n kàn ń ṣe ìrékú.

  • Tí àwọn méjèèjì yí ọ̀rọ̀ àgbà padà, yóò jẹ́ ohun tó gba àkókò pupọ̀, nítorí pé U.S. Constitution kò rọrùn láti yí padà.
Ní ọ̀rọ̀ pípẹ́, ìpèjọ àgbà tí kò ṣeé ṣe tí yóò wáyé lórí Ọ̀hún yí yóò jẹ́ ìpolongo tó gbojú móra, ṣùgbọ́n ó yẹ kó jẹ́ ọ̀rọ̀ tí kò sí ṣíṣeé ṣe. Àwọn méjèèjì tó ń yíyàn kò ní lè ṣe gbogbo ohun tó àwọn ń sọ pé wọ́n yóò ṣe, nítorí pé àgbà ni àgbà. Kì í ṣe ohun tí ẹnìkan lè yí padà lọ́nà tí a bá fẹ́.