Venom




Nígbà tó mi dé ní àgbà, mo mò pé àwọn ẹranko lágbára gan-an. Mo ti rí àwọn ẹranko tó ga ju ọ̀ún mi lọ, àwọn tí ó lágbára ju mi lọ, àti àwọn tí ó wọra ju mi lọ.
Síbè, mo kò fi kò sí àwọn eranko onígbàgbó. Àwọn eranko wònyí jẹ àwọn tí ó ní àgbà, ìwà, àti ọgbó. Wọn jẹ àwọn tí ó mọ bí wọ́n ṣe lè fi agbára wọn lò láti ṣe ìdánilárayá àti láti fi ran ohun rere lọ sí àgbáyé.
Ó jẹ́ ọ̀rọ̀ àgbà tí a sọ pé: "Ìgbàgbó tí ẹni bá ní, oun ni òun ni." Èyí túmọ̀ sí pé, ohunkohun tí ẹni bá gbàgbó pé ó lè ṣe, ó lè ṣe. Àwọn eranko onígbàgbó jẹ́ àpẹẹrẹ tó dára fún èyí. Wọn gbàgbó pé wọn lè ṣe ìyípadà ní àgbáyé, ó sì jẹ́ bẹ́.
Mo gbàgbó pé gbogbo wa ní agbára láti ṣe ìyípadà ní àgbáyé. A gbọdọ máa gbàgbó nínú ara wa àti ní agbára wa láti ṣe ìyípadà. A gbọdọ máa ṣiṣẹ láti bẹ̀rẹ tí a ó fi lè ṣe ìyípadà tó máa durú sí ìlú.
Ma ṣe jẹ́ omo abẹ́, gbàgbó nínú ara rẹ, ó sì máa ṣiṣẹ láti bẹ̀rẹ tí a ó fi lè ṣe ìyípadà ní àgbáyé. Ìgbàgbó tí ẹni bá ní, oun ni òun ni.