Wannan ita ce na dakatar da na ba waɗanda su ke so a hankalin su don yadda ya kamata ɗan wasan mai wayo ya ɗauki ayyuka a cikin yanayi don su ƙara kyauta mai tarawa. Ta fuskanci matsaloli da suka faɗi tare da haɗuwa da matsalolin da ke zuwa a hanyar da suka fi kama, kuma ta ɗauki ayyuka waɗanda suke sha'awar su a cikin hanyar da ta dace da manufofin da aka tsara.
Wannan hanya ce ta koyo ta hanyar kuskure, kuma yana iya zama da amfani sosai ga ayyuka waɗanda ke da rikitarwa sosai don a koya su a gaba.
Misalai na ɗawainiyar koyo na ƙarfafawa
Wasan dambe, inda ɗan wasan ya koyi yadda za a taka wasan ta hanyar gwada dabarun daban-daban da kallon sakamakon.
Koyon hanya, inda mota ta koyi yadda za ta isa inda ta je ta hanyar gwada hanyoyi daban-daban da kuma kallon lokacin da ya ɗauka don isa.
Tsarin kuɗi, inda dillali ya koyi yadda za a saka kuɗi ta hanyar gwada dabarun saka hannun jari daban-daban da kuma kallon ribar da ya samu.