Yul Edochie




Nigbati mo gbọ ti Yul Edochie tẹka ẹlòmíràn, èrò mi tún lọ sí ọdún marun tó ti kọjá, nígbà tí mo gbọ ti ẹlòmíràn tí ó tẹka awọn ọmọ mẹ́ta.

Mo ránṣẹ́ ìfẹ́ àti àdúrà mi sí gbogbo wọn. Mo rò pé ó kéré jù bẹ́ẹ̀ pé ó ṣeé ṣe fún wọn láti rí àlàáfíà àti àyọ̀.

Kí ni ó mú kí nkan yìí ṣẹlẹ̀? Ṣé ìfẹ́ ti kú ní ọkàn wọn, tàbí ṣé wọn ò fi ìfẹ́ ti wọn ní fún ara wọn sínú àgbà?

Mo kò lè sọ fún ọ, ṣùgbọ́n mo mò pé ìgbésẹ̀ kan ní àbájáde kan. Ìgbésẹ̀ kan tó ṣe, yóò ní àbájáde tó burú kankan.

Èmi náà ni, ó ti ṣẹlẹ̀ sí mi. Mo ti tẹka ẹlòmíràn, àti pé kò bari. Ọ̀rọ̀ náà tí mo kọ́ nígbà náà ni pé, "Ṣàyẹ̀wò ṣáájú kí ó tó fi sà."

Ì bá kò bá ṣàyẹ̀wò ṣáájú kí ó tó fi sà, ì bá wo ara rẹ̀ nínú ọ̀rọ̀ tí ì kò lè jáde mọ́.

Ì bá jẹ́ ọkùnrin, ó ní láti ṣègbọràn sí iya rẹ̀. Ì bá jẹ́ obìnrin, ó ní láti ṣègbọràn sí ọkọ rẹ̀.

Ì bá kò bá ṣègbọràn sí wọ́n, ì bá wo ara rẹ̀ nínú ọ̀rọ̀ tí ì kò lè jáde mọ́.