Ṣé o mọ ìgbà àìsàn tí ẹni kò fúnni ní àìsàn míràn? Ṣé o mọ àìsàn tí ẹni kò fúnni ní àìsàn kankan? Ṣé o mọ àìsàn tí ẹnì kò hádìgbàá, ṣùgbọ́n tí ẹnì náà lè kábààmú nínú ọ̀ràn rẹpẹtẹ?
Bẹ́ẹ̀ ni o! Ìgbà àìsàn náà ni Ẹ̀ṣẹ̀, nítorí nígbà tí ẹ̀ṣẹ̀ bá ṣẹlẹ̀, kò ṣeé ṣe fún àìsàn kankan lati ṣẹlẹ̀. Ọ̀ràn náà ni tí ìgbàgbọ́ àti ẹ̀sìn wá ṣe pàtàkì. Ìgbàgbọ́ ni ó ní agbára láti mú kéni gbàgbé ohun tó jẹ́, àti láti mú fúnni ní ìdánilójú ní àkókò tí ẹ̀ṣẹ̀ bá ti ṣẹlẹ̀.
Ìgbà tí àìsàn bá ṣẹlẹ̀, ó le jẹ́ láti ṣe àgbéyọ̀ èmi lọ́pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà. Ọ̀kan nínu àwọn ọ̀nà yìí ni gbígbé àdúrà. Àdúrà ni ọ̀ràn tó ṣe gbólóhùn pèlú ọlọ́run. Nígbà tí ẹnì bá gbádùn sí ọlọ́run nínú àdúrà, ọlọ́run lè ṣe èrè èni náà, àti láti fún èni náà ní àgbára láti gbàgbé ohun tó jẹ́.
Ọ̀ràn mìíràn tí ẹnì lè ṣe láti yọ àìsàn kúrò ni gbɔ́gbɔ́ ọ̀rọ̀ ọlọ́run. Ọ̀rọ̀ ọlọ́run ni ohun tó lori gbogbo ohun, àti pé ó ní agbára láti ṣe àgbéyọ̀ èmi lọ́pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà. Nígbà tí ẹnì bá gbɔ́ ọ̀rọ̀ ọlọ́run, ó le ṣẹlẹ̀ pé ọ̀rọ̀ yìí lè fún èni náà lágbára tí ó nílò láti gbàgbé ohun tó jẹ́.
Ọ̀nà kẹta tí ẹnì lè ṣe láti yọ àìsàn kúrò ni gbígbé ìgbésí ayé tí ó tọ́. Nígbà tí ẹnì bá gbígbé ìgbésí ayé tí ó tọ́, ó le gba àìsàn kúrò, àti láti wà ní ìlera. Ọ̀ràn náà ni tí ó ṣe pàtàkì láti wà ní ṣòro nípa ohun tí ẹnì jẹ, ọ̀nà tí ẹnì gbà ń ṣe ìṣe, àti àwọn ènìyàn tí ẹnì bá pẹlu.
Bí ó bá jẹ́ pé àìsàn ń ṣe ẹnì wahálà, ó le jẹ́ láti ṣe àgbéyọ̀ èmi lọ́pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà. Ọ̀kan nínu àwọn ọ̀nà yìí ni gbígbé àdúrà. Nígbà tí ẹnì bá gbádùn sí ọlọ́run nínú àdúrà, ọlọ́run lè ṣe èrè èni náà, àti láti fún èni náà ní àgbára láti gbàgbé ohun tó jẹ́.
Kò sí àìsàn tí kò lè san. Bí ó bá jẹ́ pé àìsàn ń ṣe ẹnì wahálà, ó le jẹ́ láti ṣe àgbéyọ̀ èmi lọ́pọ̀lọpọ̀ ọ̀nà. Ní ti àkókò tó ga jù lọ, àìsàn náà lè san.